24
มิถุนายน
2564
สถาบันปรีดี พนมยงค์
24 June 2021
วันที่ 24 มิถุนายน 2564 ทายาทคณะราษฎรร่วมทำบุญให้แก่บรรพบุรุษ ณ วัดพระศรีมหาธาตุวรมหาวิหาร บางเขน กรุงเทพมหานคร เนื่องในวันครบรอบ 89 ปี ของการอภิวัฒน์สยาม หรือ เปลี่ยนแปลงการปกครองจากระบอบสมบูรณาญาสิทธิราชย์มาเป็นระบอบประชาธิปไตย เมื่อวันที่ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2475 เนื่องจากการอุบัติของไวรัสโควิด19 ทำให้การจัดงานประจำปีนี้เป็นงานภายใน นำโดยนางสาวสุดา พนมยงค์ และนางดุษฎี พนมยงค์ บุญทัศนกุล ทายาทของนายปรีดี พนมยงค์ หัวหน้าคณะราษฎรสายพลเรือน ร่วมวางดอกไม้และทำบุญอุทิศส่วนกุศลอัฐิคณะราษฎร และถวายสังฆทาน
![](/sites/default/files/users/2021-0406/2021-06-24-002-001.jpg)
![](/sites/default/files/users/2021-0406/2021-06-24-002-002.jpg)
![](/sites/default/files/users/2021-0406/2021-06-24-002-003.jpg)
![](/sites/default/files/users/2021-0406/2021-06-24-002-004.jpg)
![](/sites/default/files/users/2021-0406/2021-06-24-002-005.jpg)
![](/sites/default/files/users/2021-0406/2021-06-24-002-006.jpg)
![](/sites/default/files/users/2021-0406/2021-06-24-002-007.jpg)
![](/sites/default/files/users/2021-0406/2021-06-24-002-008.jpg)
![](/sites/default/files/users/2021-0406/2021-06-24-002-009.jpg)